-
28/06/2024
Từ ngày 1/7 đến 15/8, Cục Thống kê phối hợp với Ban Dân tộc tiến hành điều tra, thu thập thông tin về thực trạng kinh tế - xã hội (KT-XH) của đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) trên địa bàn tỉnh.
-
28/06/2024
Thực hiện Kế hoạch số 166/KH-UBND ngày 20/6/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh Sơn La về Tổ chức Đại hội Thi đua yêu nước các cấp, các ngành tiến tới Đại hội Thi đua yêu nước tỉnh Sơn La lần thứ VI, năm 2025, ngày 25/6/2024 Ban Dân tộc tỉnh xây dựng kế hoạch phát động phong trào thi đua yêu nước năm 2024 với chủ đề “Cán bộ công chức đoàn kết, đổi mới, sáng tạo, kỷ cương trách nhiệm chủ động kịp thời, hiệu quả bền vững”
-
03/06/2024
Ngày 17/5/2024, Ban Dân tộc tỉnh xây dựng kế hoạch tổ chức triển khai thực hiện Phong trào thi đua chào mừng Kỷ niệm 130 năm thành lập tỉnh Sơn La (10/10/1895-10/10/2025) mục đích tạo khí thế thi đua sôi nổi, rộng khắp với nhiều hình thức đa dạng, phong phú, sáng tạo, hiệu quả, thu hút đông đảo cán bộ, công chức, người lao động hưởng ứng, thi đua thực hiện hoàn thành vượt mức chỉ tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội giai đoạn 2021- 2025.
-
03/06/2024
30/5/2024, đồng chí Hoàng Quốc Khánh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã chủ trì cuộc họp vơi các sở, ban, ngành và UBND các huyện, thành phố về kết quả thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi 5 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 7 tháng cuối năm 2024.
-
20/05/2024
Sáng ngày 20/5, Đoàn kiểm tra số 06, Ban Chỉ đạo Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số tỉnh Sơn La lần thứ IV năm 2024 do đồng chí Lã Minh Tuấn, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Tổng Biên tập Báo Sơn La làm Trưởng đoàn đã kiểm tra công tác lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức đại hội tại huyện Quỳnh Nhai, làm việc với Đoàn kiểm tra có đồng chí thường trực UBND huyện và các đồng chí thành viên Ban chỉ đạo Đại hội của huyện
-
10/05/2024
Ngày 09/5, Đoàn kiểm tra số 02 Ban Chỉ đạo (BCĐ) Đại hội các dân tộc thiểu số tỉnh do đồng chí Lưu Minh Quân - Uỷ viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn đã có buổi làm việc với huyện Vân Hồ về công tác chỉ đạo, chuẩn bị tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Vân Hồ lần thứ III, năm 2024.
-
10/05/2024
Ngày 09/5, Đoàn kiểm tra số 2, Ban Chỉ đạo Đại hội các dân tộc thiểu số (DTTS) tỉnh do đồng chí Lưu Minh Quân - Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Trưởng đoàn kiểm tra đã đến kiểm tra công tác chỉ đạo, chuẩn bị tổ chức Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số tại huyện Mộc Châu. Làm việc với Đoàn, phía huyện Mộc Châu có đồng chí Phạm Thị Nhung - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy.
-
09/05/2024
Từ ngày 06/5/2024 đến ngày 07/5/2024,Đồng chí Nguyễn Văn Thu, Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh đã chủ trì, phối hợp với các Sở, ngành tổ chức kiểm tra, nắm bắt tình hình thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi trên địa bàn huyện Quỳnh Nhai
-
03/05/2024
Từ ngày 24/4/2024 đến ngày 26/4/2024, Ban Dân tộc tỉnh đã chủ trì, phối hợp với các Sở, ngành tổ chức kiểm tra, nắm bắt tình hình thực hiện Chương trình, nhằm mục đích đánh giá công tác lãnh đạo, chỉ đạo và việc chấp hành quy định về kết quả tổ chức quản lý, triển khai thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi trên địa bàn huyện Mai Sơn và huyện Yên Châu
-
03/05/2024
Nhằm tuyên truyền sâu rộng truyền thống tự hào của ngành Dân tộc sau 20 năm thành lập, đã đóng góp tích cực vào thắng lợi chung của sự nghiệp xây dựng và phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh nhà; đảm bảo quốc phòng, an ninh, tăng cường quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường, thích ứng với biến đổi khí hậu, góp phần đẩy mạnh sự nghiệp công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước
|